Menene ya kamata kare ya yi idan ya ci kyandir?Shin kyandir mara kyau ga karnuka?

Karnuka da yawa suna jin daɗin “tunanin kusanci” da abubuwa a cikin gida kuma galibi suna cin abubuwan da bai kamata ba.Karnuka na iya taunawa da yardar rai saboda gajiya ko yunwa.Kyandirori, musamman kyandirori masu kamshi, na iya zama ɗaya daga cikin abubuwan da karnuka ke ci yayin aikin.Menene ya kamata ku yi idan kare ku ya ci kyandir?Shin kyandir masu haɗari ga karnuka?

kyandir (2)

Wasu kyandir ɗin suna ɗauke da sinadarai ko kuma mai masu mahimmanci waɗanda zasu iya zama cutarwa ga karnuka, kuma an yi sa'a, yawancin abubuwan da aka tattara sun yi ƙasa sosai don sa kare ku ya yi rashin lafiya bayan cin su.Duk da haka, idan kare ya ci kyandir mai yawa, yana iya samun amai, gudawa, ko wasu alamun rashin lafiya.Ban dakyandirori, Wasu abubuwan da za a guje wa su ne Mint, Citrus, kirfa, itacen shayi, bishiyar pine, ylang ylang da dai sauransu Lokacin da aka yi amfani da su a cikin adadi mai yawa, waɗannan contraindications na iya samun bambanta da mummunar tasiri mai guba akan karnuka.

kyandir kare

Candlesyawanci ana yin su ne da kakin paraffin, ƙudan zuma, ko waken soya, waɗanda babu ɗayansu da ke da guba ga karnuka.Lokacin da kare ya ci, sai ya yi laushi ya wuce ta hanjin kare.Idan kare ya haɗiye kyandir gaba ɗaya, yana iya haifar da toshewar hanji.Kyandir ɗin soya sun fi laushi kuma basu da haɗari.

Wataƙila mafi haɗari sassa na kyandir su ne wick da karfe sassa.Dogayen wicks na iya shiga cikin hanji, suna barin wani zare mai kama da jikin waje wanda ke buƙatar tiyata.Sassan ƙarfe a cikin wick da gindin kyandir suma na iya makale a cikin sashin gastrointestinal.Bugu da kari, kaifi mai kaifi na iya huda ko yaga sashin gastrointestinal, wanda zai haifar da yanayi mai tsanani.

Idan karenku bai yi najasa ba a cikin kwana ɗaya ko biyu, tabbatar da tuntuɓi likitan ku.Wasu karnuka suna samun laushi mai laushi ko gudawa bayan sun ci kyandir, tuntuɓi likitan ku idan zawo yana da ruwa, tushen jini, ko bai samu sauki a cikin yini ɗaya ba.Idan karenku ya sami raguwar ci, gajiya, ko amai, tuntuɓi likitan ku nan da nan.Kada ku sha magungunan da ba a iya siyar da su ba tare da shawarar likitan dabbobi ba.

Idan kana da kare da ke son tauna, tabbatar da adana “contraband” na kareka don kare lafiyar kareka da kuma kayanka.


Lokacin aikawa: Afrilu-26-2023